13/08/2021
Phòng Giáo dục và Đào tạo Cầu Ngang: Hỗ trợ gần 180 triệu đồng đồng hành, chia sẻ phòng chống dịch Covid-19
Ông Lâm Hữu Thuyết, Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo Cầu Ngang, cho biết: Thực hiện truyền thống đoàn kết, tương thân, tương ái cùng với tinh thần “lá lành đùm lá rách”, Phòng Giáo dục và Đào tạo phát động trong ngành đóng góp gần 180 triệu đồng, gồm 3 tấn gạo, thực phẩm, tiền mặt hỗ trợ người dân nghèo, các chiến sĩ khu cách ly trên địa bàn các xã, thị trấn, góp phần đồng hành, chia sẻ khó khăn với địa phương trong công tác phòng chống dịch. Trong đó, các đơn vị trường học trực thuộc đóng góp hơn 96,7 triệu đồng. Cán bộ công chức Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện đóng góp 20 phần quà trị giá 4 triệu đồng gửi Ban liên lạc Hội đồng hương huyện hỗ trợ bà con nghèo.
Phòng GD&ĐT Cầu Ngang đóng góp gần 180 triệu đồng hỗ trợ người dân nghèo,chiến sĩ các khu cách ly
Đình Cảnh
×