15/07/2024
Huyện ủy Cầu Ngang họp mặt cán bộ hưu trí đóng góp dự thảo thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm, phương hướng 6 tháng cuối năm 2024
Ngày 15/7, Huyện ủy Cầu Ngang tổ chức họp mặt cán bộ hưu trí nguyên Ủy viên Thường vụ Huyện ủy, Bí thư, Phó Bí thư Huyện ủy và lãnh đạo các sở, ngành tỉnh nghỉ hưu đóng góp ý kiến dự thảo thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm, phương hướng 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Văn Ngà, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì buổi họp mặt. Tại buổi họp mặt, đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy thông tin một số kết quả nổi bật trong thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm, phương hướng 6 tháng cuối năm 2024.
Đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy tiếp thu các ý kiến đóng góp của các cán bộ hưu bổ sung vào nghị quyết 6 tháng năm 2024, phương hướng 6 tháng cuối năm 2024
Phấn khởi trước kết quả đạt được của huyện 6 tháng đầu năm, đóng góp ý kiến cho dự thảo thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm, phương hướng 6 tháng cuối năm 2024, các cán bộ hưu đề nghị Huyện ủy quan tâm đầu tư mở rộng hệ thống điện, thủy lợi, giao thông đáp ứng tốt hơn việc sản xuất, giao lưu hàng hóa vùng sâu vùng dân tộc Khmer.Tình trạng tham nhũng, tiêu cực, tội phạm lừa đảo qua mạng ngày một tăng, Đảng, nhà nước cần tăng cường phòng chống có hiệu quả.Chủ trương, chính sách pháp luật của Đảng, nhà nước thì nhiều nhưng trình độ cán bộ cơ sở còn hạn chế cần được nâng cao để đáp ứng thực thi nhiệm vụ trong tình hình mới. Phát triển nhiều tuyến đường hoa trong xây dựng nông thôn mới là chủ trương đúng đắn nhưng việc phát triển tràn lan không có kế hoạch chăm sóc hợp lý, thời gian ngắn cây trồng bị chết, gây lãng phí tiền của nhà nước.Cần có chế độ chính sách tiền lương ưu tiên cho đội ngũ giáo viên, y tế.Sản xuất nông nghiệp nói chung, thủy sản nói riêng cần có hoạch định ,định hướng chiến lược của Trung ương ,tỉnh để nông sản làm ra không lâm cảnh được mùa, mất giá…
![Anh-tin-bai](https://datafiles.travinh.gov.vn/tvh/4971/FileQuanTriTinTuc/2024/7/phat-bieu-chu-tich-huyen638566566737874875.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Ngà, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện thông tin, giải trình
đến cán bộ hưu trí về những quả kinh tế-xã hội nổi bật tỉnh, huyện 6 tháng đầu năm
Tại buổi họp mặt, đồng chí Nguyễn Văn Ngà, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện cũng thông tin, giải trình đến cán bộ hưu trí về những kết quả kinh tế-xã hội nổi bật tỉnh, huyện 6 tháng đầu năm. Thay mặt lãnh đạo Huyện ủy, đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy chân thành tiếp thu các ý kiến đóng góp quý báu của các cán bộ hưu trí và hứa sẽ bổ sung vào nghị quyết 6 tháng năm 2024, phương hướng 6 tháng cuối năm 2024, nhằm thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu nghị quyết đã đề ra./.
Tin, ảnh: Đình Cảnh
×