16/07/2024
Huyện ủy Cầu Ngang Công bố và trao quyết định điều động cán bộ
Đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; lãnh đạo Ban Tổ chức Huyện ủy
chụp hình lưu niệm BCH Đảng bộ xã Hiệp Hòa
Ngày 15/7, đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; lãnh đạo Ban Tổ chức Huyện ủy đến Đảng ủy xã Trường Thọ công bố và trao quyết định về công tác cán bộ.Tại đây, đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã trao Quyết định số 1676-QĐ/HU ngày 05/07/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về việc điều động đồng chí Trần Văn Viễn, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Hiệp Hòa đến công tác tại Đảng bộ xã Trường Thọ, chỉ định tham gia Ban chấp hành, Ban Thường vụ và giữ chức Bí thư Đảng ủy xã Trường Thọ, nhiệm kỳ 2020-2025. Đồng thời, trao Quyết định số 1677-QĐ/HU ngày 05/07/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về việc điều động đồng chí Trần Vân Sơn, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Trường Thọ đến công tác tại Phòng LĐTB&XH huyện chỉ định tham gia Chi ủy, giữ chức vụ Bí thư chi bộ Phòng LĐTB&XH huyện nhiệm kỳ 2020-2025 và để Chủ tịch UBND huyện quyết định tiếp nhận, bổ nhiệm giữ chức Trưởng Phòng LĐTB&XH huyện. Cùng ngày, tại Đảng ủy xã Hiệp Hòa, đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã trao Quyết định số 1675-QĐ/HU ngày 05/07/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về việc điều động đồng chí Lâm Văn Dũng, Huyện ủy viên, Trưởng Phòng LĐTB&XH huyện đến công tác tại Đảng bộ xã Hiệp Hòa, chỉ định tham gia Ban chấp hành, Ban Thường vụ và giữ chức Bí thư Đảng ủy xã Hiệp Hòa, nhiệm kỳ 2020-2025. Phát biểu tại buổi lễ trao quyết định, đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp của các đồng chí Trần Văn Viễn, Trần Vân Sơn, Lâm Văn Dũng. Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Trần Minh Bảnh mong rằng trên cương vị công tác mới, đơn vị mới, các đồng chí tiếp tục phát huy năng lực, sở trường, tu dưỡng rèn luyện phẩm chất chính trị, đạo đức, là đầu tàu gương mẫu, là trung tâm đoàn kết, luôn điều hành công việc theo đúng quy chế để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được Đảng, Nhà nước tin tưởng giao phó; góp phần quan trọng vào sự phát triển kinh tế -xã hội của huyện nhà trong giai đoạn mới./.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.travinh.gov.vn/tvh/4971/FileQuanTriTinTuc/2024/7/trao-qd-truong-tho638567341387149884.jpg)
![Anh-tin-bai](https://datafiles.travinh.gov.vn/tvh/4971/FileQuanTriTinTuc/2024/7/trao-qd-xa-hiep-hoa638567341550019123.jpg)
Đồng chí Trần Minh Bảnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; lãnh đạo Ban Tổ chức Huyện ủy
chụp hình lưu niệm BCH Đảng bộ xã Hiệp Hòa
Tin, ảnh: Đình Cảnh
×